วันที่ 4 มิถุนายน 2567 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม มอบเกียรติบัตรแสดงความยินดีกับนักเรียนที่เข้าร่วมการแข่งขันโครงการประกวดสวดมนต์หมู่สรรเสริญพระรัตนตรัย ทำนองสรภัญญะ ประจำปี 2567 ระดับจังหวัด ประเภททีม 5 คน จัดโดยกรมศาสนา
ทีมโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ระดับมัธยมศึกษา ประเภททีมหญิงล้วน ได้แก่ เด็กหญิงชวัลรัตน์
แก่นทอง เด็กหญิงพิชญาภัค ทับทอง เด็กหญิงญาณิศา เสลารัตน์ เด็กหญิงณฐพร บุญลือ เด็กหญิงรัชวิน คำมี เด็กหญิงกนกอร อินอ้น และเด็กหญิงณัฐณิชา นิยม ได้เป็นตัวแทนไปแข่งขันระดับประเทศ ในวันที่ 20 มิถุนายน 2567 ณ วิทยาลัยสงฆ์พิจิตร มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__72204468_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__72204470_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__72204461_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__72204464_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__72204466_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__72204459_0-1024x768.jpg)