วันที่ 27 กรกฎาคม 2566 คณะผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา เครื่องข่ายผู้ปกครองจิตอาสา และนักเรียนโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม จัดกิจกรรมเนื่องในวันเข้าพรรษาประจำปี 2566 นำโดยคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โดยกิจกรรมจัดให้มีการแสดงสี่ภาคและขบวนแห่เทียนพรรษา ผ้าอาบน้ำฝน เพื่อนำไปถวาย ณ วัดบางมูลนาก และวัดชัยมงคล
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/resize_P1760697.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/resize_P1760708.jpg)