วันที่ 7 – 11 สิงหาคม 2566 นางสกาวเดือน นุใจมา รองผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม เป็นประธานในพิธีเปิด “โครงการสัปดาห์ห้องสมุด” ประจำปี 2566 จัดโดยงานห้องสมุดโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ภายในงานประกอบด้วยกิจกรรม อาทิ การขับเสภาบทพระราชนิพนธ์และนิทรรศการเทิดพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี การแสดงรำมโนราห์ กิจกรรมตอบปัญหาความรู้ทั่วไป กิจกรรมแก็งซ่าส์ล่ารางวัล กิจกรรมชมภาพยนตร์แนวประวัติศาสตร์ ณ ห้องมินิโฮมเทียร์เตอร์ และการออกบูทหนังสือของศูนย์หนังสือจุฬาฯ ณ ห้องศูนย์เทคโนโลยีทางการศึกษา
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366761509_6510690589011817_8725155852740461378_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366762045_3805538853006718_3361972006577733740_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366764017_6180539395407111_4790078613182528921_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366771113_2243741955835654_8261220743679624408_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366773577_816277216605541_1075956670186771538_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366790210_972204203997920_7561281296663916367_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366790943_1442158043230203_7169000751889260064_n-1024x768.jpg)