วันที่ 21 มกราคม 2567 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและคณะครูโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม นำนักเรียนร่วมการแสดง นาฏยลีลาบูชาหลวงพ่อเพชร ในชื่อชุด “รำพุทธสาวิกาบูชาหลวงพ่อเพชรและรำสมโภชเมืองพิจิตร” ในงานนมัสการหลวงพ่อเพชรและงานสมโภชเมืองพิจิตร ประจำปี 2567 ณ วัดท่าหลวงพระอารามหลวง
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_2112024_240122_1-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_2112024_240122_4-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_2112024_240122_8-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_2112024_240122_16-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_2112024_240122_21-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_2112024_240122_31-1024x577.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_2112024_240122_35-1024x577.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_2112024_240122_39-1024x577.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_2112024_240122_40-1024x577.jpg)