วันที่ 12 สิงหาคม 2566 คณะผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล เนื่องในวันเฉลิมพระเกียรติสมเด็จสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง 12 สิงหาคม 2566 ณ ศาลาประชาคมอำเภอบางมูลนาก โดยมีพิธีเจริญพระพุทธมนต์ ถวายผ้าไตรและเครื่องไทยธรรม ถวายความเคารพหน้าพระฉายาลักษณ์ ถัดจากนั้นผู้ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์และสามเณร
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_กิจกรรมวันแม่-12-ส.ค.66_๒๓๐๘๑๒_1-1024x768.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P1780106-1024x685.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P1780137-1024x685.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P1780151-1024x685.jpeg)
วันเดียวกันนี้ คณะผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ร่วมกิจกรรมถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในวันเฉลิมพระเกียรติสมเด็จสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง 12 สิงหาคม 2566
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_วันเฉลิมภาคค่ำ_๒๓๐๘๑๒_8-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_วันเฉลิมภาคค่ำ_๒๓๐๘๑๒_36-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P1780198-1024x685.jpg)