28 กรกฎาคม 2566 คณะผู้บริหาร คณะครู โรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2566 ณ ศาลาประชาคม ที่ว่าการอำเภอบางมูลนาก โดยมีพิธีเจริญพระพุทธมนต์ ถวายจตุปัจจัยไทยธรรมแด่พระสงฆ์ 10 รูป ร่วมทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 49 รูป
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/03.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0605.jpg)
จากนั้นในช่วงค่ำ มีพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล พร้อมร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี และเพลงสดุดีจอมราชา ตามลำดับ
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/DSCF4022.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/DSCF4029.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/DSCF4100.jpeg)