วันที่ 18 มกราคม 2567 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม มอบหมายให้นางสาวปัทมาภรณ์ เผ่าสา และนายพงศ์ภัชชา กุลเมรี่ปาลศิริ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา นำทีมแอโรบิคระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 เข้าร่วมการแข่งขั้นเต้นแอโรบิค ในมหกรรมสุขภาพ เพื่อร่วมสร้างสังคมที่มีสุขภาพที่ดี HEALTH FESTIVAL CREATING A HEALTHIER SOCIETY MED NU EXPO 2024 ณ ศูนย์แสดงนิทรรศการและการจัดประชุมสมเด็จพระนเรศวรมหาราช (KNECC) อาคารอุทยานองค์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช มีผู้เข้าร่วมแข่งขันจากนิสิตมหาวิทยาลัยนเศวรและนิสิตจากสถาบันต่างๆ ในเขตภาคเหนือตอนล่าง โดยทีมแอโรบิคโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคมได้รับรางวัลชนะเลิศ พร้อมเงินรางวัล 3,000 บาท
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_3229-1024x683.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_3294-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_3283-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_3271-1024x816.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_3260-1024x879.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_3242-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_3273-1024x576.jpg)
และในวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม มอบเกียรติบัตรแสดงความยินดีกับนักเรียนที่เข้าร่วมการแข่งขันกิจกรรมดังกล่าว
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/20240202_012716735_iOS-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/20240202_012717751_iOS-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/20240202_013531654_iOS-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/20240202_013532573_iOS-1024x768.jpg)