วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 โรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ฝ่ายกิจการนักเรียน จัดกิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก ประจำปี 2567 โดยในปีนี้คำขวัญวันงดสูบบุหรี่โลก คือ “ร่วมปกป้องเด็กและเยาวชนจากบุหรี่ไฟฟ้า” เพื่อให้นักเรียนเห็นถึงอันตรายของบุหรี่และสุขภาพของผู้สูบบุหรี่ รวมถึงผู้ที่ไม่สูบแต่ต้องมารับควันบุหรี่ เพื่อลดโอกาสการแพร่กระจายของโรคดังกล่าว โรงเรียนตระหนักถึงความสำคัญของการรณรงค์เพื่อการไม่สูบบุหรี่
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/34701_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/34695-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/34726_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/34715_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/34717_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/34716_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/34718_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/34719_0-1024x768.jpg)