วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2567 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม พร้อมด้วยผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู ร่วมต้อนรับ ศาสตราจารย์เกียรติคุณ นายแพทย์เกษม วัฒนชัย องคมนตรี ในโอกาสลงพื้นที่โรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม และมอบนโยบายการขับเคลื่อนการยกระดับผลการทดสอบทางการศึกษา O-NET ของจังหวัดพิจิตร เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษาของจังหวัดพิจิตร โดยความร่วมมือของสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดพิจิตร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพิจิตร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิจิตร เขต 1 และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิจิตร เขต 2 ณ หอประชุมเพชรชมพู โรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCF7192-copy-1024x683.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCF7238-copy-1024x683.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCF7239-copy-1024x683.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCF7240-copy-1024x683.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCF7242-copy-1024x683.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCF7254-copy-1024x683.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCF7256-copy-1024x683.jpeg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCF7282-1024x683.jpeg)