วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2567 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม มอบหมายให้ นางสกาวเดือน นุใจมา รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานวิชาการ รับมอบทุนการศึกษาจาก คุณวรพจน์ วรพงศ์ อดีตผู้อำนวยการเขื่อนภูมิพล จังหวัดตาก ศิษย์เก่าโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม รุ่น 2521 จำนวนเงิน 100,000 บาท เพื่อมอบเป็นทุนการศึกษาในระดับปริญญาตรีให้กับ นางสาวยุพาวดี นวดนาง นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/2
ในวันเดียวกันนี้คุณวรพจน์ วรพงศ์ ยังได้มอบหนังสือ “พลังแผ่นดิน” ให้กับงานบรรณารักษ์โรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม เพื่อไว้ให้นักเรียนได้ใช้เป็นแหล่งเรียนรู้สืบค้นความรู้ศาสตร์พระราชาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9 สืบต่อไป
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_4291-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_4296-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_4298-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_4300-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_4302-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_4306-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_4308-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_4309-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_4313-1024x768.jpg)