วันที่ 28 ธันวาคม 2566 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม มอบหมายให้งานอนามัยโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม แจกยาเสริมธาตุเหล็กให้กับนักเรียนทุกคน เพื่อเสริมสร้างสุขภาพที่แข็งแรง ช่วยเสริมภูมิต้านทาน เสริมสร้างการเจริญเติบโตช่วยป้องกันและรักษาภาวะโลหิตจางจากการขาดธาตุเหล็กในวัยเรียน
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__1876094-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__1876095-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__474505257-1024x576.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__474505262-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__474505273-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__474505276-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__474505258-1024x576.jpg)