วันที่ 14 ธันวาคม 2566 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม พร้อมด้วย คณะผู้บริหารและคณครูงานพยาบาลโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ร่วมต้อนรับคลินิคหมอครอบครัว เทศบาลเมืองบางมูลนาก ในการฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูก (HPV) เข็มที่ 1 ให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 – 3 และฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูก (HPV) เข็มที่ 2 ให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4-6 รวม 338 คน ตามนโยบาย King of HPV 100 วัน 1,000,000 โดส ณ ห้องศูนย์เทคโนโลยีทางการศึกษา โรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__473243690_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__473243705_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__473243707_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__473243715_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__473243721_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__473243724_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__473243743_0-1024x768.jpg)