วันที่ 4-5 ธันวาคม 2566 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร และคณะครูงานพยาบาลโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ร่วมต้อนรับหน่วยงานคลินิกหมอครอบครัว โรงพยาบาลบางมูลบาก กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองอำเภอบางมูลนาก นำเจ้าหน้าที่และอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) ลงพื้นที่หยอดทรายอะเบท ฉีดพ่นหมอกควันกำจัดยุงลาย เพื่อป้องกันการระบาดของโรคไข้เลือดออก ตามบริเวรห้องและอาคารเรียนของโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__472703122_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__472703113_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__472703088_0-1024x576.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__472703118_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__472703184_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__472703186_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__472703187_0-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__472703188_0-1024x768.jpg)