วันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม พร้อมด้วยคณะครูกลุ่มสาระการเรียนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม จัดกิจกรรมส่องกล้องดูดาวในงานประเพณีลอยกระทง ณ แม่น้ำน่าน วัดบางมูลนาก เพื่อบริการชุมชนได้ศึกษาดวงจันทร์และดวงดาวต่างๆ ในค่ำคือเดือนเพ็ญวันลอยกระทง
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมตั้งกล้องดูดวงจันทร์_๒๓๑๑๒๘_61-1024x576.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมตั้งกล้องดูดวงจันทร์_๒๓๑๑๒๘_87-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมตั้งกล้องดูดวงจันทร์_๒๓๑๑๒๘_90-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมตั้งกล้องดูดวงจันทร์_๒๓๑๑๒๘_101-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมตั้งกล้องดูดวงจันทร์_๒๓๑๑๒๘_122-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมตั้งกล้องดูดวงจันทร์_๒๓๑๑๒๘_140-1024x768.jpg)