วันที่ 9 พฤศจิกายน 2566 นายปัญญา บุญคง ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ประธานพิธีเปิดกิจกรรมส่งเสริมความเป็นเลิศทางคณิตศาสตร์และทักษะการคิดเลขเป็น ครั้งที่ 1 จัดโดยกลุ่มสาระการรู้คณิตศาสตร์ โรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ประกอบด้วยการแข่งขันคณิตคิดเร็ว การแข่งขันเอแม็ท การแข่งขันซูโดกุ การแข่งขันเวทคณิต การแข่งขันตอบปัญหาคณิตศาสตร์ และการแข่งขันเกม24 โดยมีนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนต้นและชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย เข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 189 คน ณ ห้องศูนย์เทคโนโลยีทางการศึกษา
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/369827998_246732254749251_957491994336756193_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/370087721_872305631186998_5076095333918451158_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/370234440_1488353688650725_7998278691527891503_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/370316616_897396321745661_5710347914667620451_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/370319117_870892814310027_6944506009859463663_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/377149420_1307247506657575_5354086289078552157_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/377220675_623710666408628_7102440043895547871_n-1024x768.jpg)