วันที่ 2 กันยายน 2566 นายวินัย ยุพจันทร์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครูผู้ฝึกซ้อมและตัวแทนนักเรียนฝีพายเรือ “ครุฑเตร็จไตรจักร” ในขบวนเห่เรือพระที่นั่งจำลอง เข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณีแข่งขันเรือยาวจังหวัดพิจิตร ณ บริเวณแม่น้ำน่าน หน้าวัดท่าหลวงพระอารามหลวงจังหวัดพิจิตร
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_ร่วมพิธีแข่งเรือ66_๒๓๐๙๐๒_816-1024x685.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_ร่วมพิธีแข่งเรือ66_๒๓๐๙๐๒_820-1024x685.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_ร่วมพิธีแข่งเรือ66_๒๓๐๙๐๒_862-1024x685.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_ร่วมพิธีแข่งเรือ66_๒๓๐๙๐๒_871-1024x685.jpg)
![](https://www.phoom.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_เห่เรือวันจริง-2-กย66_๒๓๐๙๐๒_88-1024x683.jpg)